Thường trực Thị ủy Sa Pa khóa XXIII, nhiệm kỳ 2020 - 2025

Thường trực Thị ủy Sa Pa khóa XXIII, nhiệm kỳ 2020-2025 

1. Họ và tên: Phan Đăng Toàn.

 anh tin bai

Sinh ngày: 10/4/1972. 

Dân tộc: Kinh.   

Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 01/11/1997, Ngày vào chính thức: 01/11/1998.

Trình độ học vấn:

- Giáo dục phổ thông: Trung học 12/12.              

- Học hàm, học vị cao nhất: Thạc sĩ Luật.

- Lý luận chính trị: Cao cấp.

- Quản lý nhà nước: Chuyên viên cao cấp.

- Quản lý kinh tế: Cử nhân tài chính kế toán.

- Tin học: C.

- Ngoại ngữ: Anh C, Pháp B.

Tiểu sử tóm tắt:

- Tháng 7/1995 đến tháng 3/1996: Chuyên viên, Viện KSND thị xã Cam Đường, tỉnh Lào Cai.

- Tháng 3/1996 đến tháng 12/1998: Chuyên viên, Kiểm sát viên sơ cấp.

- Tháng 01/1999 đến tháng 6/2001: KSV Sơ cấp, Phó Chánh Văn phòng Viện KSND tỉnh Lào Cai.

- Tháng 7/2001 đến tháng 11/2003: KSV Trung cấp, Phó Chánh Văn phòng Viện KSND tỉnh Lào Cai.

- Tháng 12/2003 đến tháng 5/2006: Chuyên viên Nội chính Văn phòng UBND tỉnh Lào Cai.

- Tháng 6/2006 đến tháng 7/2008: Phó Trưởng phòng chuyên viên tổng hợp - Văn phòng UBND tỉnh Lào Cai.

- Tháng 8/2008 đến tháng 9/2009: Trưởng phòng chuyên viên nội chính - Văn phòng UBND tỉnh.

- Tháng 10/2009 đến tháng 9/2015: Phó Chánh Thanh tra tỉnh Lào Cai.

- Tháng 10/2015 đến tháng 12/2015: Tỉnh ủy viên, Phó Chánh Thanh tra tỉnh, Ủy viên UBKT Tỉnh ủy.

- Tháng 01/2016 đến tháng 12/2019: Tỉnh ủy viên, Chánh Thanh tra tỉnh, Ủy viên UBKT Tỉnh ủy.

- Tháng 1/2020 đến nay: Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy Sa Pa. 

2. Họ và tên: Thào A Sinh

Sinh ngày: 10/6/1973. 

Dân tộc: Mông   

Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 24/01/1995, Ngày vào chính thức: 24/01/1996.

Trình độ học vấn:

- Giáo dục phổ thông: Trung học 12/12.              

- Học hàm, học vị cao nhất: Đại học.

- Lý luận chính trị: Cao cấp.

- Quản lý nhà nước: Chuyên viên chính.

- Tin học: C.

- Ngoại ngữ: Anh C.

Tiểu sử tóm tắt:

Tháng 08/1989 đến tháng 09/1992: Huấn luyện Chiến sỹ Trường Quân sự tỉnh Lào Cai.

- Tháng 01/1993 đến tháng 08/1996: Thượng úy, Trung đội trưởng Trường Quân sự tỉnh Lào Cai.

- Tháng 9/1996 đến tháng 8/1997: Học viên trường Quân sự Quân khu II.

- Tháng 9/1997 đến tháng 5/1998: Trợ lý quân lực Trung đoàn 254 tỉnh Lào Cai.

- Tháng 6/1998 đến tháng 3/1999: Trung úy trợ lý quân tự vệ BCHQS huyện Sa Pa.

- Tháng 4/1999 đến tháng 8/1999:  Trợ lý chính trị BCHQS huyện Sa Pa.

- Tháng 9/1999 đến tháng 10/2004: Cán bộ BCHQS huyện tăng cường cơ sở  làm Bí thư chi bộ xã Hầu Thào

- Tháng 11/2005 đến tháng 8/2010: Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội nông dân huyện Sa Pa.

- Tháng 9/2010 đến tháng 4/2019: Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy.

- Tháng 5/2019 đến tháng 5/2020: Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Thị ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ thị xã Sa Pa.

- Từ ngày 29/6/2020 đến nay: Được Ban chấp hành Đảng bộ thị xã Sa Pa khóa XXIII, nhiệm kỳ 2020-2025 bầu giữ chức Phó Bí thư Thường trực Thị ủy.

3. Họ và tên: Tô Ngọc Liễn

 anh tin bai

Sinh ngày: 16/4/1978 

Dân tộc: Kinh 

Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 15/11/2004 , Ngày vào chính thức: 15/11/2005

Trình độ học vấn:

- Giáo dục phổ thông: Trung học 12/12.              

- Học hàm, học vị cao nhất: Tiến sỹ.

- Lý luận chính trị: Cao cấp.

- Quản lý nhà nước: Chuyên viên cao cấp

- Tin học: Chuẩn tin học.

- Ngoại ngữ: Anh C.

Tiểu sử tóm tắt:

Từ tháng 10 đến tháng 11/2002: Nhân viên Công tác tại Công ty CP tư vấn xây dựng Lào Cai

Từ tháng 12/2002 đến tháng 4/2004: UV BCH Chi Đoàn văn phòng Sở Xây dựng Lào Cai

- Từ tháng 5/2004 đến tháng 12/2005: Chi ủy viên Chi bộ 4, Phó Giám đốc Trung tâm Kiến trúc quy hoạch và Kiểm định xây dựng Lào Cai.

Từ tháng 01/2006 đến tháng 8/2007: Phó Bí thư Chi bộ 4, Phó Giám đốc Trung tâm Kiến trúc quy hoạch và Kiểm định xây dựng Lào Cai.

- Từ tháng 9/2007 đến tháng 6/2008: Học viên Học Cao cấp lý luận chính trị tập trung tại Học viện Chính trị Khu vực I.

- Từ tháng 7 đến tháng 8/2008: Phó Bí thư Chi bộ 4, Phó Giám đốc Trung tâm Kiến trúc Quy hoạch Lào Cai.

- Từ tháng 9 đến 10/2008: Phó Trưởng phòng - Phòng Quản lý kiến trúc quy hoạch đô thị - nông thôn thuộc Sở Xây dựng Lào Cai.

- Từ tháng 11/2008 đến tháng 7/2009: Trưởng phòng - Phòng Quản lý kiến trúc quy hoạch đô thị - nông thôn thuộc Sở Xây dựng Lào Cai.

- Từ tháng 8/2009 đến tháng 02/2010: Học viên, Đại học Auckland University – New Zealand theo Đề án 165.

- Từ tháng 03/2010 đến tháng 12/2011: Đảng ủy viên - Trưởng phòng - Phòng quản lý Kiến trúc, quy hoạch & Phát triển đô thị – Sở Xây dựng Lào Cai.

- Từ tháng 01/2012 đến tháng 01/2015: Bí thư Chi bộ, Viện trưởng Viện Kiến trúc quy hoạch xây dựng Lào Cai.

-  Từ tháng 02 đến tháng 3/2015: Bí thư chi bộ 4, Phó Giám đốc Sở Xây dựng Lào Cai, Kiêm Viện trưởng Viện trưởng Viện Kiến trúc quy hoạch xây dựng Lào Cai.

- Từ ngày 01/4/2015 đến  ngày 06/01/2020: Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy Lào Cai, Phó Chủ tịch UBND thành phố Lào Cai.

- Từ ngày 07/01 đến ngày 20/01/2020: Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy Lào CaiQuyền Chủ tịch UBND thành phố Lào Cai.

- Từ ngày 21/01 đến ngày 09/6/2020: Ủy viên BTV Thành ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố Lào Cai

- Từ 10/6/2020 đến ngày 15/6/2020: Phó Bí thư Huyện ủy Bảo Yên.

- Từ 16/6/2020 đến 30/11/2022: Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Bảo Yên nhiệm kỳ 2016-2021.

- Từ ngày 01/12/2022 đến nay: Phó Bí thư Thị ủy Sa Pa

- Từ ngày 12/12/2022 đến nay: Phó Bí thư Thị ủy Sa Pa, Chủ tịch UBND thị xã Sa Pa.

Tin tức


 
  • Hướng dẫn phục hồi chức năng bệnh Viêm đường hô hấp cấp tỉnh do SARS-CoV-2 (Covid-19)
    (19/01/2022)
  • Hướng dẫn quy trình bầu cử
    (20/05/2021)
  • Tuần Lễ hội Đền Mẫu Thượng Sa Pa năm 2021
    (03/04/2021)
1 2 3 
Thống kê truy cập
  • Đang online: 24
  • Hôm nay: 4,053
  • Trong tuần: 14,783
  • Tất cả: 3,080,269
Đăng nhập